Sáng ngày 28/6/2024, Bộ CHQS tỉnh Cao Bằng tổ chức Hội thi Tuyên truyền viên trẻ trong Tuổi trẻ LLVT tỉnh Cao Bằng với chủ đề: “Quân đội anh hùng, quốc phòng vững mạnh”.
Thực hiện sự chỉ đạo của BTV Huyện Đoàn Bảo Lâm, sự nhất trí của Thường trực Đảng uỷ xã, chiều ngày 25/6/2024, Đoàn xã Yên Thổ tổ chức Lễ công bố quyết định thành lập Chi đoàn Công an xã nhiệm kỳ 2024-2027. Tham dự buổi Lễ có đồng chí Nguyễn Ngọc Quảng - Phó Bí thư Huyện Đoàn; đồng chí Thiếu tá Đàm Văn Hưng - Phó trưởng Công An huyện; đồng chí Lê Văn Đồng - Bí thư Đảng ủy xã; các đồng chí Thường trực Đảng ủy - HĐND - UBND - MTTQ xã; đồng chí Long Nam Giang, Bí thư Chi bộ Công an xã, Trưởng Công an xã Yên Thổ và các đồng chí BTV Đoàn xã Yên Thổ, các đồng chí Công an xã Yên Thổ.
Ngày 26/6, Huyện Đoàn phối hợp với Công an huyện và Trung tâm Văn hóa và Truyền thông huyện tổ chức Lễ ra quân hưởng ứng Ngày toàn dân phòng chống ma túy năm 2024 tại xã Ngọc Đào nhằm hưởng ứng Tháng hành động phòng, chống ma túy và Ngày toàn dân phòng chống ma túy.
Ngày 26/6, Tỉnh Đoàn thanh niên tổ chức Chương trình “Hành trình của niềm tin” tại thị trấn Tà Lùng, huyện Quảng Hoà.
Sau 02 ngày tranh tài sôi nổi, Festival các câu lạc bộ Taekwondo thanh thiếu niên tỉnh Cao Bằng mở rộng tranh cúp Kim Đồng lần thứ 2, năm 2024 đã bế mạc tại Nhà thi đấu Công an tỉnh Cao Bằng.
Sáng ngày 22/6/2024, tại Trung tâm hội nghị tỉnh Cao Bằng, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện tỉnh tổ chức chương trình Hành trình đỏ "Giọt hồng Miền Non nước" năm 2024 với sự tham gia của hơn 1.385 cán bộ, công chức, viên chức, đoàn viên thanh niên và nhân dân, kết quả thu được 737 đơn vị máu.
Sáng ngày 22/6, tại Nhà thi đấu Công an tỉnh Cao Bằng, Tỉnh Đoàn thanh niên phối hợp với Công ty TNHH đào tạo và phát triển tài năng trẻ Cao Bằng tổ chức khai mạc Festival các câu lạc bộ Taekwondo thanh thiếu niên tỉnh Cao Bằng mở rộng tranh cúp Kim Đồng lần thứ 2, năm 2024.
Sáng ngày 19/6, Ban chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện Hà Quảng tổ chức Ngày hội Hưởng ứng hành trình đỏ năm 2024 tại Trường Phổ thông dân tộc nội trú Thông Nông.
Sáng 18/6, tại Cao Bằng, Trung ương Đoàn Thanh niên cộng sản Hồ Chí Minh tổ chức hội nghị giao ban công tác Đoàn và phong trào thanh, thiếu nhi Cụm Miền núi Đông Bắc bộ 6 tháng đầu năm 2024 bằng hình thức trực tiếp kết hợp trực tuyến.
Ngày 17/6, tại Cao Bằng, Đoàn Thanh niên Cụm Miền núi Đông Bắc Bộ tổ chức Toạ đàm “Giải pháp phát huy thanh niên trong tổ chức hoạt động tình nguyện gắn với thực hiện nhiệm vui chính trị của địa phương”.
Ngày 17/6, Đoàn công tác của Ban Bí thư Trung ương Đoàn do đồng chí Nguyễn Phạm Duy Trang - Bí thư Trung ương Đoàn, Chủ tịch Hội đồng Đội Trung ương làm Trưởng đoàn có buổi làm việc với Ban Thường vụ Tỉnh Đoàn Cao Bằng về kiểm tra kết quả thực hiện công tác Đoàn và phong trào thanh, thiếu nhi 6 tháng đầu năm 2024.
Chiều ngày 17/6, Tỉnh Đoàn Cao Bằng tổ chức công bố Quyết định của Ban Bí thư Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh về công tác cán bộ.
Ngày 14/6/2024, Tỉnh Đoàn – Hội LHTN Việt Nam tỉnh Cao Bằng phối hợp với Đoàn TNCS Hồ Chí Minh Tập đoàn Công nghiệp Than - Khoáng sản Việt Nam tổ chức ra quân Chiến dịch tình nguyện Kỳ nghỉ hồng năm 2024 tại xã Chu Trinh, thành phố Cao Bằng.
Ngày 12/6/2024, Ban Thường vụ Tỉnh Đoàn Cao Bằng đại diện các đơn vị Đoàn thanh niên Cụm miền núi Đông Bắc Bộ tổ chức Lễ khánh thành công trình thanh niên “Thắp sáng đường quê” chào mừng Đại hội đại biểu Hội LHTN Việt Nam các cấp nhiệm kỳ 2024-2029 tại xóm Bản Sliển, xã Thuỵ Hùng, huyện Thạch An, tỉnh Cao Bằng
Ngày 08/6, Tỉnh Đoàn phối hợp với Đoàn Thanh niên VTV và Đoàn thanh niên VOV tổ chức Lễ khởi công xây dựng công trình phòng học cho em tại điểm trường mầm non Khau Dựa thuộc Trường mầm non xã Cần Nông, huyện Hà Quảng.
Ngày 07/6, Tỉnh Đoàn – Hội LHTN Việt Nam tỉnh tổ chức Hội nghị Sơ kết công tác Đoàn – Hội và phong trào thanh thiếu nhi (TTN) 6 tháng đầu năm 2024. Tham dự Hội nghị có đồng chí Vi Xuân Thứ - Phó Trưởng Ban Thường trực Ban Dân vận Tỉnh uỷ; đồng chí Nông Quốc Tuấn - Phó Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh uỷ; đồng chí Hoàng Xuân Bình - Uỷ viên Uỷ ban kiểm tra Tỉnh uỷ; các đồng chí Thường trực Tỉnh Đoàn; Uỷ viên BCH Tỉnh Đoàn; Uỷ viên Hội LNTN Việt Nam tỉnh; lãnh đạo, chuyên viên các Ban chuyên môn, Văn phòng Tỉnh Đoàn và đơn vị trực thuộc Tỉnh Đoàn.
Ngày 07/6/2024, Tỉnh Đoàn thanh niên tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành tỉnh Đoàn lần thứ 9, khoá XV, nhiệm kỳ 2022 – 2027, bầu kiện toàn chức danh Bí thư Tỉnh Đoàn
Nhằm thiết thực hưởng ứng Tháng hành động vì trẻ em và chào mừng ngày Quốc tế thiếu nhi, sáng ngày 01/6/2022, tại Trung tâm Thi đấu, Thể thao và Nghệ thuật tỉnh, Đoàn cơ sở Sở VHTTDL Tổ chức Chương trình “Cùng con đón hè - An toàn vui vẻ" nhân dịp Tết thiếu nhi 1/6 cho các em thiếu nhi là con đoàn viên Đoàn thanh niên, Công đoàn trong toàn Sở.
Chiều ngày 31/5, Chi bộ Tỉnh Đoàn thanh niên tổ chức Lễ kết nạp đảng viên mới và sinh hoạt chuyên đề quý II năm 2024 tại Nhà tưởng niệm Anh hùng liệt sĩ Bế Văn Đàn ( xã Bế Văn Đàn, huyện Quảng Hòa).
Ngày 28/5 tại xã Hưng Đạo, Huyện Đoàn – Hội LHTN Việt Nam huyện Bảo Lạc tổ chức Chương trình Phát động ra quân Chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè năm 2024; khám chữa bệnh, phát thuốc và tư vấn sức khỏe miễn phí năm 2024; tuyên truyền phòng, chống ma túy cho thanh thiếu nhi.